( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
LoveBaby Rjn
FC's Friend
LoveBaby Rjn

▌Mảnh ngọc : 657
▌Location : Balamb Garden
▌Thanks : 0
▌Registration date : 08/02/2008

Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ Vide
Bài gửiTiêu đề: Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ   Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ EmptyTue Jun 24, 2008 3:46 pm

Có hai thiên thần, một già một trẻ, đang đi ngao du và dừng lại nghỉ đêm tại một gia đình giàu có. Gia đình giàu có nhưng khiếm nhã đã không cho những thiên thần nghỉ ở phòng khách. Thay vào đó, họ chỉ cho các thiên thần một chỗ trong tầng hầm lạnh lẽo.

Khi đang nằm ngủ, vị thiên thần già nhìn thấy một cái lỗ trên bức tường của tầng hầm. Vị thiên thần liền dậy sửa lại bức tường bằng cách bịt lại cái lỗ. Khi thiên thần trẻ hỏi tại sao làm vậy, thiên thần già đáp, “Mọi thứ không luôn giống như con nghĩ.”

Đêm hôm sau, hai thiên thần nghỉ chân tại một gia đình nông dân nghèo nhưng mến khách. Sau khi chia cho họ phần thức ăn ít ỏi của mình, vợ chồng chủ nhà nhường chiếc giường của mình để cho các thiên thần nghỉ trên đó. Sáng hôm sau, khi thức dậy, các thiên thần thấy vợ chồng người nông dân đang khóc. Con bò sữa, nguồn thu nhập duy nhất của họ, đã chết ngoài đồng.

Thiên thần trẻ tức giận hỏi thiên thần già, “Tại sao ông có thể để điều này xảy ra? Người chủ nhà đầu tiên có đủ mọi thứ thì ông lại giúp đỡ, trong khi gia đình này rất nghèo khó và sẵn sàng chia sẻ thì ông lại để cho con bò của họ chết.”

“Mọi thứ không luôn giống như con nghĩ,” thiên thần già trả lời. “Khi chúng ta ở trong tầng hầm của toà lâu đài, ta để ý thấy có một kho vàng được giấu trong cái lỗ trên tường. Nhưng vì tên chủ nhà quá tham lam và ích kỷ, ta đã bịt kín cái lỗ lại khiến hắn không thể tìm ra kho báu.

Còn đêm qua, khi chúng ta ngủ trong nhà người nông dân, thần chết đã đến đây và định lấy mạng sống của người vợ. Ta đã xin thần chết lấy mạng sống của con bò thay cho mạng sống của bà ấy. Mọi thứ không luôn giống như con nghĩ.”

Đôi khi, mọi việc xảy ra không theo ý bạn muốn. Nhưng nếu bạn có niềm tin, bạn hãy luôn tin rằng các thiên thần luôn bên bạn để sắp xếp mọi chuyện xảy ra có lợi cho bạn. Chỉ có điều, có thể phải mất một thời gian sau bạn mới nhận ra được điều đó.
LoveBaby Rjn
FC's Friend
LoveBaby Rjn

Bài gửiTiêu đề: Re: Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ   Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ EmptyTue Jun 24, 2008 3:46 pm

giá trị của đau khổ

Một người nuôi trai lấy ngọc luôn suy nghĩ làm thế nào để tạo được viên ngọc trai tốt nhất, đẹp nhất trên đời. Ông ra bãi biển để chọn một hạt cát và hỏi từng hạt cát có muốn biến thành ngọc trai không. Các hạt cát đều lắc đầu nguầy nguậy khiến ông sắp tuyệt vọng.

Đúng lúc đó có một hạt cát đồng ý, các hạt cát khác đều giễu nó ngốc, chui đầu vào trong vỏ trai, xa lánh người thân, bạn bè, không thấy ánh mặt trời, trăng sao, gió mát, thậm chí thiếu cả không khí, chỉ có bóng tối, ướt lạnh, cô đơn, rất đau buồn, thử hỏi có đáng không? Nhưng hạt cát vẫn theo người nuôi trai về không một chút oán thán.

Vật đổi sao dời, mấy năm qua đi, hạt cát đã trở thành viên ngọc lung linh, đắt giá, còn những bạn bè chế giễu nó ngốc thì vẫn chỉ là những hạt cát...

Lời bàn:

Nếu nói trên thế gian này có “phép biến đá thành vàng” thì đó là “gian nan và đau khổ”. Những thành quả huy hoàng, sự nghiệp vĩ đại của loài người, đều phải trải qua những vất vả gian nan mới đạt được, đó chính là giá trị của sự đau khổ.
LoveBaby Rjn
FC's Friend
LoveBaby Rjn

Bài gửiTiêu đề: Re: Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ   Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ EmptyTue Jun 24, 2008 3:46 pm

Đau buồn sẻ giúp cho con người phản tỉnh lại và nhìn lại quá trình của cuộc sống .

Cuộc đời của bạn, của tôi, đều tràn đầy kỷ niệm vui buồn, đau khổ, hạnh phúc ....

Lúc mà con người đau khổ nhất thì mới bình tỉnh suy nghỉ lại nhửng chuyện đả qua, nhửng lổi lầm đả phạm phải hay là nhưng sơ sót đả gây ra .....

Dám đối diện với nhửng sai lầm của bản thân 1 phần do hoàng cảnh đưa đẩy, bạn bắt buộc phải cố gắng hoàng thiện bản thân, và đều trước tiên mà bạn nghỉ đến là làm sao khắc phục được nhửng khuyết điểm của bạn ...

Trong quá trình nổ lực đặng cố gắng , bạn đả phát huy được nhửng bản năng tìm ẩn mà chính cá nhân của bạn củng ko hay biết . Và chính nhửng bản năng tìm ẩn này sẻ thay đổi cuộc đời của bạn .

Đúng vậy, trong quá trình phấn đấu đặng đạt đến mục tiêu mong muốn, bạn đả vóc hết toàn lực, tâm trí để thực hiện nó và vô tình bạn đả khai phá được 1 kho tàng giúp Bạn trên con đường Thành Công, đó là Ý Chí .

Đúng vậy, có 1 ý chí kiên trì và bất khuất là 1 trong nhửng yếu tố quan trọng của 1 Chiến Sỉ đang tác chiến trên con đường Công Danh trải đầy chong gai trắc trở ....

Có bị vấp ngả cả chục lần đi chẳng nửa, Bạn hảy đừng bao giờ nản chí ....và hảy cố gắng đứng dậy và tiếp tục phấn đấu ko ngừng vì con đường Thành Công là 1 trận chiến trường kỳ dài đăng đẳng ....và chỉ có nhửng người kiên nhẩn, bền bỉ , và ko chịu khuất phục trước vận mạng mới có thể ca khúc khải hoàn.

Có nếm tất cả nhửng cay đắng của cuộc đời thì bạn hảy biến đau thương thành sức mạnh, thành 1 ý chí kiên cường và bất khuất có thể vời non lấp bể, vượt núi băng đèo thực hiện nhửng đều mộng tưởng.

Vì Thành Công đòi hỏi nơi mổi người chúng ta 1 sự hy sinh rất lớn, 1 sự nhẩn nại hơn người, 1 ý chí đanh thép ko nản chí và ko lùi bước trước khó khăn .

Mặc khác, có đau khổ mới có thông cảm với nhửng người xung quanh và hoà đồng với mọi người. Vì muốn thành công trên đường đời, ngoài tài năng cá nhân còn phải đắc nhân tâm vì trong bất cứ 1 xả hội nào, 1 công trình muốn hoàn thành tốt đẹp cần phải có cả 1 nhóm người cùng chung tiến thói với bạn. Chỉ cần bạn được lòng người thì chuyện vì khó đến đâu củng có cách giải quyết tốt đẹp ...

Đây là nhửng kinh nghiệm bản thân, tôi kể ra hy vọng có thể giúp được các Bạn ....Riêng cá nhân tôi thì trong lúc đang phấn đấu đặng vươn lên, tôi củng đả từng nản chí muốn bỏ cuộc, đả từng chán nản tất cả ....nhưng mà nhờ có Đức Tin vào Đạo, trong lúc rối và nản chí nhất, tôi nhín 1 chút giờ niệm Phật (Đạo nào củng tốt hết, tôi chỉ nói kinh nghiệm của tôi thôi) và tâm tôi được bình lại và lấy lại được sự tự tin và tiếp túc phấn đấu ko ngừng đặng đạt đến mục tiêu ...

Hy vọng nhửng kinh nghiệm nhỏ bé của tôi có thể giúp được các Bạn .
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ   Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ Empty

Mọi thứ không luôn giống như bạn nghĩ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang