( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Bạn thấy Kagome thế nào ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Bạn thấy Kagome như thế nào ???
Thích
Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vote_lcap11%Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vote_rcap
 11% [ 10 ]
Bình thường
Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vote_lcap26%Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vote_rcap
 26% [ 23 ]
Không thích
Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vote_lcap20%Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vote_rcap
 20% [ 18 ]
Ghét
Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vote_lcap43%Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vote_rcap
 43% [ 38 ]
Tổng số bầu chọn : 89

Tác giảThông điệp
phapsu_Kikyou_kut3
Moderators
Moderators
phapsu_Kikyou_kut3

Nữ ▌Mảnh ngọc : 394
▌Age : 27
▌Thanks : 11
▌Registration date : 23/10/2008

Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptySat Jan 09, 2010 11:07 am

Ừm, bạn YouSmileForMe nói đúng,nhưng ko hỉu sao m` luôn có ác cảm với Kag(có lẽ vì Kag là tình địch vs Kik).Dù Kag đúng là có khóc lúc Kik qua đời nhưng mình vẫn ko có thiện cảm mấy. Nói thật là m` thấy giả tạo
http://vn.myblog.yahoo.com/winxgirl9x
hinata356
K.I.K
K.I.K
hinata356

Nữ ▌Mảnh ngọc : 38
▌Thanks : 0
▌Registration date : 07/06/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyThu Jan 14, 2010 9:53 am

hinata356 đã viết:
ko biết các bạn nghĩ ntn nhưg mình rất ghét Kagome, từ khi Kikyo chết mình dã khóc rất thương Kikyo, và từ tập đó trở đi ko bao giờ xem INUYASHA nữa, vì trg tim chỉ có Kikyo ! Thật sự mình ko thể chịu dc khi nhìn Kag ở cạnh Inu X-(. Suốt ngày Kag ở canh Inu mà Kik ko ghen, thế mà Inu gặp Kik 1 tí mà Kag cũng ghen, Kag là cái thá gì chứ, Inu dã nói yêu vs Kag đâu, Kag nên biết yên phận mih vì đâu phải Inu là của riêng Kag.Kag như điên ấy, la liếm Inu X-(
Đã đọ n~ bài sau này mà các bạn comment, nhưng cái ý nghĩ ban đầu của tớ nó k thay đổi dc .........Dù có nói ntn đi nữa thì vẫn k hề có tí THIỆN CẢM nào vs Kag :| :|
lovekikyou
K.I
K.I
lovekikyou

▌Mảnh ngọc : 11
▌Registration date : 13/02/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptySat Feb 13, 2010 6:03 pm

phapsucau đã viết:
Theo tớ thì tớ không ghét kagome nhưng ko có nghĩa là thích đâu nha. Hơn nữa trong chuyện nàydù its hay nhiều thi kagome cũng cũng bị tổn thương đó chứ. măc dù đôi lúc xử sự hơi quá đáng với Kikyou-sama .Nhưng cũng dễ hiểu thôi vì cuộc sống của kagome ko khắc nghiẹt như Kikyou-sama :D
mình rất đồng tình với bạn mình voll cho không thik dù sao đi nữa việc tách riêng kiếp trước và kiếp sau như vậy là quá tàn nhẫn vì thường người ta không được toại nguyện thì đều hi vọng cho kiếp sau của mình nhưng đây người ta phải giành giựt điều mình muốn với kiếp sau chẳng phải quá tàn nhẫn sao?
chuot nho
K.I.K.Y
K.I.K.Y
chuot nho

Nữ ▌Mảnh ngọc : 76
▌Registration date : 09/02/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptySun Feb 14, 2010 9:22 am

Mình cảm thấy kagome cũng được đấy chứ, đâu đến nỗi nào, chỉ là không xinh đẹp bằng kikyou mà thôi, chứ pháp lực lại còn mạnh hơn kikyou ấy chứ. Lovekikyou nói đúng, bà tác giả ác quá, bắt hai kiếp trước sau phải giành giựt nhau người mình yêu, điều đó quá tàn nhẫn. Kikyou đã chết, sao không để cho cô yên nghỉ mà bắt cô sống dậy để chịu bao đau khổ?
Oguri Shun
• 열혈여아 •

• 열혈여아 •
Oguri Shun

Nữ ▌Mảnh ngọc : 250
▌Age : 29
▌Thanks : 5
▌Registration date : 14/01/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyFri Mar 19, 2010 10:12 am

Bạn hoa cat canh đã viết bài không dấu :) Mong bạn sửa lại trong vòng 1 tuần :P Sau đó tớ sẽ lên check. Nếu chưa edit tớ sẽ del bài :)
http://lyokofamily.nforum.biz
phapsu_Kikyou_kut3
Moderators
Moderators
phapsu_Kikyou_kut3

Nữ ▌Mảnh ngọc : 394
▌Thanks : 11
▌Registration date : 23/10/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptySun Apr 04, 2010 4:25 am

Trong Inuyasha, có lẽ nhân vật mà mình ghét nhất là Kagome.Là 1 ng` con gái bình thường như bao ng` con gái khác, Kag cũng có q` đòi hỏi hạnh phúc riêng của m`.Đó là lẽ bình thường, nhưng, có lẽ nếu đó ko phải là với Kikyou thi tôi còn chấp nhận đc. Đằng này, Kag là đich thủ vs Kik nên ko thể nào thik Ka cung như có cảm tình và chấp nhận Kagome đc
http://vn.myblog.yahoo.com/winxgirl9x
nhoc Haibara

nhoc Haibara

▌Mảnh ngọc : 2
▌Registration date : 12/05/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyWed May 12, 2010 12:49 am

Kagome là người cướp đi hạnh phúc của KIKYOU của chúng ta rất nhiều, lại hay ghen bóng ghen gió nữa, hok ưa nỗi. Nhưg khi xem tập cuối, thấy kag hạnh phúc cùng Inu ,mỗi lần nghĩ rằng cô ta là kiếp sau của KIKYOU thì mình thấy dễ chịu hẳn, mình nghĩ kiếp trước KIKYOU ko được hạnh phúc thì kiếp này đã được hạnh phúc.
long-forgotten soul
UƞcuЯaβLΞD ☆ ARΛSHICK
UƞcuЯaβLΞD ☆ ARΛSHICK
long-forgotten soul

Nữ ▌Mảnh ngọc : 1073
▌Age : 31
▌Location : Nhà Bão ♥ SNL
▌Thanks : 26
▌Registration date : 14/09/2007

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyWed May 12, 2010 2:57 pm

^
sou desu ne...
ước gì kiếp trước và kiếp sau không cùng tồn tại trong một khoảng thời gian như vậy Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 519265 có cảm giác khi đối mặt với nhau, không ai trong 2 ng xem ng kia là 1 phần của bản thân cả.
http://www.trantk826.tumblr.com
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Nữ ▌Mảnh ngọc : 591
▌Age : 30
▌Location : Clamp in Wonder Land
▌Registration date : 31/01/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyThu May 13, 2010 1:01 pm

Dù sao thì Rubi cũng ko nghĩ vậy ;(

Kiếp trước là kiếp trước, kiếp sau là kiếp sau. Có là kiếp trước kiếp sau nhưng dù sao vẫn là 2 cô gái khác nhau, với tình cảm độc lập mà. Làm gì có chuyện "hy sinh đời bố củng cố đời con" ;( Inu cưới Kag làm sao Kik có thể hạnh phúc như cưới chính mình, vô lý!

Nói chung là Kag có làm gì thì Koy cũng ko có ghét, vì suy cho cùng Kag cũng đã đối xử rất tốt vs Kikyou nhà mình mà
http://www.tsubasafc.go-forum.net
long-forgotten soul
UƞcuЯaβLΞD ☆ ARΛSHICK
UƞcuЯaβLΞD ☆ ARΛSHICK
long-forgotten soul

Nữ ▌Mảnh ngọc : 1073
▌Age : 31
▌Location : Nhà Bão ♥ SNL
▌Thanks : 26

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyFri May 14, 2010 3:11 am

bạn cảm thấy vậy là vì Kag và Kik đều cùng tồn tại, và cùng yêu một người cùng một lúc :smi:

ng yêu nhau chẳng thường thề non hẹn biển hết kiếp này đến kiếp khác yêu nhau đó sao. nếu Kikyou và Kagome không cùng hiện diện như vậy, thì chắc hẳn sẽ không có lý do nào để nói là không thích đâu, vì đó là một điều an ủi đấy. chính vì Kikyou và Kagome cùng tồn tại như vậy nên mới thấy được sự khác nhau và giống nhau của 2 con người, mới thấy được sự đau khổ của người này và người kia khi cùng yêu một người, cùng biết rằng bản thân họ và người còn lại chia sẻ chung một linh hồn bất tử, cả 2 đều bị đặt vào một hoàn cảnh khác thường. kiếp trước và kiếp sau, vốn cùng một linh hồn, nhưng đặt trong bộ truyện này lại phải đối mặt với nhau như 2 con ng hoàn toàn khác nhau.

tôi vẫn tin rằng khi Kikyou ra đi rồi, việc Kagome nối tiếp tình yêu đó không sai (tôi vẫn ghét cặp Inu-Kag nhé tmd), Kikyou chắc chắn là cảm thấy an ủi. khẳng định lại là chính vì 2 ng cùng tồn tại nên ta mới thấy đc 2 con ng khác nhau và cảm thấy vô lý khi nói rằng Kagome thay thế Kikyou, nếu cả 2 cô gái không phải đối mặt với nhau như vậy, thì đó đã là một chuyện tình đẹp vượt lên trên câu nói "cho tới khi cái chết chia lìa".
http://www.trantk826.tumblr.com
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Nữ ▌Mảnh ngọc : 625
▌Age : 32
▌Location : Trà Vinh
▌Thanks : 13
▌Registration date : 29/07/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptySun May 16, 2010 1:18 am

Từ khi tui đọc bộ Inu đến giờ, tui không nghĩ Kag và Kik là một người, cho dù hai người cùng một linh hồn. Nếu Kik và Kag cùng một người thì mọi chuyện có lẽ không ra nông nỗi này. Phải không??

Nhưng đó chỉ là một cái tình huống mà Rumiko-sensei đặt ra để hút fan thui. Nên cũng không có ý kiến gì ở đây hết.

Tui đồng ý với Sâu "Cho đến khi cái chết chia lìa". Thật sự tình yêu như vậy giờ chắc cũng không tồn tại nhỉ. Nếu không thì đã có hai con ma canh cầu CT chứ không phải một..

Đại khái là tui vẫn không thích Kag như ngày nào...
Yeon

Yeon

Nữ ▌Mảnh ngọc : 4
▌Registration date : 02/06/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyWed Jun 02, 2010 10:53 am

nếu nói ghét Kag thì người làm mình ghét Kag là shippou. Bênh Kag chằm chằm, đã thế còn "hùa" theo...chửi Inu khi Inu gặp Kik. Chẳng lẽ Kik không được gặp Inu ư? Liệu có ích kỉ quá không? Khi Kag có thể hằng ngày, hằng giờ, có khi là hằng phút, hằng giây cô đều được ở bên Inu. Đã thế còn như mình cao thượng, luôn im lặng khi Inu gặp Kik, nhưng cũng là người đã dồn hết sự ấm ức đó vào Inu, tiếp đến là quay về nhà (?)
Không phủ định là Kag tốt bụng, Kag trong sáng, Kag thánh thiện,.... Nhưng rất ghét cái cách mà Kag thể hiện nó, sao mà có vẻ như đó là phô trương hơn.Nếu Kag thể hiện cảm xúc yêu, hận, ghét,thich, hờn nó ra như Kik, thì có lẽ Kag sẽ bớt giả tạo [ trong mắt mình ].
Dù sao cũng cám ơn Kag đã cứu mạng Kik và che chắn cho Kik [ dù cuối cùng Kik vẫn là người ra đi - nhưng là ra đi trong thanh thản ]
taeng_love_forever
K
K
taeng_love_forever

Nữ ▌Mảnh ngọc : 7
▌Location : By Kikyo's side...
▌Registration date : 28/06/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyTue Jul 13, 2010 3:55 am

Nói thế nào đây nhỉ, Kikyou là một người có lòng vị tha, cho dù Kag có cướp mất tình yêu của cô thì Kik cũng chẳng thể nào ghét được.
Vì vậy Kikyou sama à, hãy để mình căm thù con kag hộ sama!
Kagome là nhân vật nữ chính quá điển hình rồi, chả thèm nói làm gì nữa. Nhưng trong khi các nv nữ ở các truyện khác thì mn có thiện cảm, thì cái con này lại làm ng ta ghét cay ghét đắng. Cái đồ chảnh chọe suốt ngày chỉ biết ghen tuông rồi chiếm hữu Inu, tại sao tác giả lại có thể dung túng thiên vị cho một đứa con gái chẳng ra gì như vậy, dám bỏ nhà bỏ học ra đi để theo trai => không thể chấp nhận được!
Fan Kag chẳng bik ơn Kik thì thôi, không có Kik thì lấy đâu ra Kag, không có Kik thì Kag có mà gặp Inu trong mơ, không có Kik thì Kag đã chẳng có dịp mà quyến rũ Inu.
=> Kag là cái đồ ăn bám khó chịu nhất trên đời này.
Nói về tật xấu của Kag còn nhiều, còn đầy lắm, tức muốn ói máu mà chẳng làm gì nổi. Nhưng thôi, mình dừng ở đây kẻo bị coi là gây war, bash người khác
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Nữ ▌Mảnh ngọc : 625
▌Location : Trà Vinh
▌Thanks : 13
▌Registration date : 29/07/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyTue Jul 13, 2010 12:10 pm

taeng_love_forever đã viết:

Vì vậy Kikyou sama à, hãy để mình căm thù con kag hộ sama!

Có nhiều chổ đồng ý với ý kiến của bạn, nhưng một điều duy nhất hạn chế sự dụng từ "con" nhá bạn, hay nói đúng ra là đừng sử dụng. Vậy thôi. Welcome to 4rum :*
nmttak
Giải Nhất "Viết về Kikyou"

nmttak

Nữ ▌Mảnh ngọc : 407
▌Location : Hà Nội
▌Thanks : 8
▌Registration date : 27/05/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyWed Jul 14, 2010 1:35 pm

tớ từng đọc một bài nói là "hủy diệt kag nghĩa là cướp đi cơ hội được ở cạnh inuyasha một lần nữa của kikyou"
Dù tớ đã cố nghĩ theo chiều hướng ấy nhưng mà thất bại. kag là kag mà kikyou là kikyou, không thể "đồng hóa" với nhau được ="= (làm vậy có cảm giác hạ thấp kikyou làm sao ấy) Trong mắt tớ thì kag vẫn là cướp trắng hạnh phúc từ tay kikyou-sama, tớ không ghét kag vì bản chất của cô ấy, cô ấy không cố ý, nhưng cướp thì vẫn là cướp :-< Mà đã là người cướp mất hạnh phúc của kikyou sama thì không còn là ghét nữa mà là ghét cay ghét đắng :-< (đến bây giờ thì viết hẳn tên kag ra tớ cũng không muốn ="=)
PS: thực ra là cô ấy cố ý những cô ấy không nhận ra là mình cố ý (nhiều khi thấy kag mặt dày không thể tả, thế mà lại không biết là mình mặt dày :-<)
nmttak

nmttak

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyTue Jul 27, 2010 7:21 am

hình như bạn kag cướp hạnh phúc của kikyou-sama mà trong lòng không 1 chút lưỡng lự đắn đo nhẩy, chả cảm thấy có lỗi gì hết nhẩy, cứ như đó là quyền lợi của mình ấy.
Mới chịu đựng có 1 tí mà cứ như là đau khổ lắm, nhẫn nhịn 1 tí mà cứ như là vĩ đại lắm. Hơi 1 tí là có người bên cạnh xoa xoa vuốt vuốt, inuyasha mới rời ra là thế nào cũng có chuyện, hở ra là "inuyasha cứu tôi với" chả ra làm sao :-< Lại còn dỗi dỗi hờn hờn, chờ người ta xoa xoa thương thương? ="= (phải, kikyou-sama ghen thì người ta bảo ích kỉ, kag ghen người ta bảo đáng yêu ="=) ghen cái gì, ghen với ai? sướng như tiên, chả ai sung sướng bằng cô mà cô ghen? mà lại còn ghen với người bất hạnh nhất, cô không biết tư duy hả ="=
Những người bên cạnh thì "ôi kagome thật độ lượng" "kagome thiệt thòi"!!!??? chả hiểu
Một mặt thì làm như đối xử tốt với kikyou-sama, cứu kikyou-sama, mặt khác thì giẫm đạp lên hạnh phúc của người ta (đối xử tốt mà thế à!!??) chả thèm quan tâm xem người ta phải chịu đựng đau đớn ra sao vì mình, đạo đức giả!!!
Không phải giả tạo mà là đạo đức giả :-<
Thế mà không hiểu sao đến cuối kikyou-sama lại có thể vị tha đến mức "you saved my soul" ="=
Tớ có thể hiểu những gì bạn kag làm nhưng tuyệt đối không bao giờ tha thứ '___'
PS: vào kikyoufc cứ như về nhà, muốn xả bao nhiêu cũng được, được các bạn thông cảm :"> chứ không, đi ra đâu cũng phải nói giảm nói tránh, mệt không chịu được ="=
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyTue Jul 27, 2010 9:25 am

^
Cậu nói chuẩn, giốg ý tớ tmd
Thấy hài nhất là Kagome lại đi ghen với một người đã khuất, lại còn là một người đã phải chịu đựng rất nhiều thứ lúc sinh thời, Kagome nhỏ nhen và ích kỉ quá :-<

Trích dẫn :
PS: vào kikyoufc cứ như về nhà

Ôi tớ yêu câu này :X
https://facebook.com/forsaken.serenade
Inu-kyo
K.I.K.Y.O.U
K.I.K.Y.O.U
Inu-kyo

Nữ ▌Mảnh ngọc : 362
▌Thanks : 1
▌Registration date : 24/07/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyTue Jul 27, 2010 3:31 pm

Tớ thật sự rất ghét kag ( fải nói là ghét cay ghét đắng ), trong truyện này đúng là chẳng ai sướng bằng cô ta , ở nhà thì có ông , có mẹ , có em trai , có bạn bè đủ kiểu yêu thương , chiều chuộng ( thành ra mắc bệnh tiểu thư ưa chảnh chọe >"< ) , đã vậy còn đang học cấp 2 mà dám theo zai đến quên cả học mà bố mẹ k 1 lời trách mắng đã vậy lại còn cười toe cười toét >"< ( đúng là con hư tại bố mẹ ) , hình như chưa đủ sung sướng hay sao mà cô ta còn cướp trắng trợn tình yêu của người khác rồi thản nhiên như k >"< ( Quá quắt ngoài sức chịu đựng )
Mỗi lần nhắc đến là tức muốn hộc máu . Nhưng dừng ở đây thôi vì những người cùng quan điểm đã nói hộ mình mất rồi ( chứ mình mới viết cái mở bài thôi , nếu viết nữa thì chắc cả ngày cũng không hết )

nmttak đã viết:

PS: vào kikyoufc cứ như về nhà

Mình rất thix bài viết của bạn , thix nhất là cái câu này , bạn giống mình thật đấy , cho mình xin nick chat làm quen nhé ( nếu có thể ^^ )
nmttak

nmttak

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyWed Jul 28, 2010 6:53 am

Inu-kyo đã viết:

Mình rất thix bài viết của bạn , thix nhất là cái câu này , bạn giống mình thật đấy , cho mình xin nick chat làm quen nhé ( nếu có thể ^^ )
:"> các bạn làm tớ ngại quá cơ, nick yahoo của tớ là takchan_so_3k nhưng mà y!m của tớ hỏng rồi =))) với cả dạo này tớ không onl trên yahoo mà nghịch ngợm ở facebook :"> các bạn thân yêu có muốn kết bạn với tớ trên fb thì vào :"> facebook.com/nmttak
thế thôi nhá không lại thành ra spam :">
"vào kikyoufc cứ như về nhà"
tớ nói thật đấy X"DDDD tớ cũng thành fan của kikyoufc trên fb rồi đấy :x :x
Inu-kyo
K.I.K.Y.O.U
K.I.K.Y.O.U
Inu-kyo

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyWed Jul 28, 2010 8:09 am

Trên fb cũng có Kik fc àk ?? Tớ tìm mãi chẳng thấy . Nick tớ là pexinh95 , tớ luôn sẵn sàng làm bạn với những ai yêu Kik-sama........^^
Còn bây h thì viết cảm xúc về kag thôi k lại del bài vì bị coi là spam mất :
Với tính cách của kag bây h mà Inu vẫn chịu ở cạnh thì đúng là tớ fục Inu đến sát đất , chứ thực tình nhìn thấy kag ngoài đời chắc tớ sẽ xông vào oánh cho 1 trận mất thôi , sau đó " được " mấy anh cảnh sát đẹp zai dẫn độ vào tù cũng ok .....
Tớ còn muốn oánh luôn cả Shippou , 1 thằng nhóc mới có 7 tuổi mặt búng ra sữa , chưa hiểu chuyện đời mà dám xông vào chuyện người lớn , k bik đúng sai thế nào mà đã nhắm mắt nhắm mũi bênh vực kẻ này , nói xấu người kia ..... Thật chẳng ra làm sao ...... Bà tác giả này thật là thiên vị quá đáng rồi , bất công cho Kik nhà mình quá .....
Inu-kyo
K.I.K.Y.O.U
K.I.K.Y.O.U
Inu-kyo

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyWed Jul 28, 2010 8:15 am

gnart_94 đã viết:
Kagome á? Nghe tên thì chả đến nỗi nào :-?? Nhưng mà từ khi xem truyện với phim í, ghét kinh:|:
Đúng là cái đồ tiểu thư đỏng đảnh, đụng đâu hỏng đấy, trơ trẽ vô độ, hay ghen lung tung, mà toàn ghen vớ ghen vẩn, ghen với cái chẳng ai khẳng định là đã thuộc về mình. c1
Có lẽ tác giả cũng muốn xây dựng 1 nhân vật trong sáng, với việc suốt ngày khoác bộ đồng phục "trong sáng" lên người, với cái váy mà nếu gió thổi qua thì hàng mấy chục con người được "rửa mắt" chứ chả chơi :nhang:
Trong sáng+trẻ con+"có duyên" của kag = PHÁT SỢ
c1
Nói thật, ở độ tuổi đấy, người ta không gọi là "trẻ con" đâu mà là vô tâm, vô duyên.Sống thì phải nghĩ đến cảm nhận của người khác chứ,không ít thì nhiều ;;)
Nếu ai có ý phản bác lại ý kiến này của mình thì cứ tự nhiên, nhưng mà nếu chính bạn cũng như thế thì nên tự xếp mình vào cùng hạng đấy đi, còn nếu không thì người tiếp xúc với những người như thế cũng tự xếp họ vào đấy thôi

P/S: sr vì hơi thái quá với điên 1 tí >:)
Bạn này viết vừa hay vừa buồn cười , đúng là phải công nhận 1 điều là với cái váy ngắn cũn cỡn cộng thêm 1 cơn gió ( nhẹ ) vô duyên nào đó thôi cũng lập tức biến kag trở thành một nữ sinh THANH LỊCH hiếm có :)):)):))............
nmttak

nmttak

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyMon Aug 02, 2010 6:37 am

đây là 1 bài tớ post trên acc, thôi post lên đây cho mọi người đọc luôn :">
đại ý thì nó cũng giống với bài trên thôi nhưng mà không hiểu sao tớ thấy nó hay hơn, ầy, tớ thích nó hơn :"> *tự sướng tự sướng*

--------------------------------------------------
@bạn redmoon: cái cụm “dù có cố gắng thế nào” không phải có nghĩa là tớ sẽ không cố gắng mà có nghĩa là tớ đã cố gắng rất nhiều và không thành công T”T. Chưa có 1 nhân vật nào mà tớ cố gắng để không ghét nhiều như kag và mỗi lần làm vậy là 1 lần thất bại trong đau đớn, đau lắm đấy :-< tớ cứ cố hiểu cô ấy hơn thì lại càng không thích cô ấy hơn, và bây giờ tớ chắc chắn tình cảm của tớ với kag KHÔNG PHẢI LÀ SỰ ĐỐ KỴ ĐÂU :-<, lý do thì có nhiều nhưng tớ sẽ nói cho bạn biết 4 lý do chính :-< (chắc chắn bạn cũng chả vì mấy cái thứ vớ vẩn này mà ghét kagome hay thích kikyou-sama hơn đâu :”>)

Thứ 1: kagome đã lấy đi mọi thứ của kikyou-sama (tớ không biết là cô ấy có biết điều này không, nhưng hình như là cô ấy có biết, ở tập núi azusa linh hồn của núi đã nói với kag: “cô gái, cô cũng biết nữ pháp sư này ghét cô, vì cô đã cướp đi người yêu của cô ta" những lời này đều xuất phát từ đáy lòng cô ấy :-<) nhưng trong lòng cô ấy không có sự ĐẮN ĐO hay DAY DỨT nào cả, không 1 chút HỐI LỖI, CẢM THƯƠNG (cái cô ấy cảm thương là cảm thương cho mối tình chưa kết thúc tốt đẹp của kikyou-sama và cô ấy nói “giờ kikyou chỉ là 1 người đã chết thật đáng thương”, hết)

Cô ấy dường như không biết mình đã gây cho kikyou-sama những đau đớn sâu đậm đến mức nào, không nhận thức được nỗi đau ấy :-<.

Có thể kag là 1 cô gái khiêm tốn và có chút gì đó thiếu tự tin trong tình yêu, cô ấy luôn mặc cảm mình chỉ là người phụ, điều đó đã che mắt cô ấy? làm cô ấy không nhận ra được cô ấy đang có những gì, đang được hạnh phúc nhiều đến thế nào, không nhận ra rằng vì mình mà sama của tớ phải đau đớn ra sao. Thế này không thể nói “không biết là không có lỗi”, cách cô ấy đối xử với kikyou giống như là lấy hết của người khác rồi không quay đầu lại mà nói được 1 câu cảm ơn hay xin lỗi, cất bước đi mà không xem xem cái người vừa bị mình lấy đi hết kia đang nghĩ cái gì trong đầu.

Thứ 2: Kikyou sama từng nói “kiếp sau là nơi kiếp trước gửi gắm tất cả yêu thương và hạnh phúc, nghĩa là cô gái đó đang hạnh phúc thay cho mình sao? Rồi trái tim mình sẽ đi về đâu đây?” Kaede cũng từng thắc mắc: tại sao kikyou-sama không dùng mũi tên tiêu diệt mà bắn tung xác inuyasha ra mà lại là mũi tên phong ấn, tại sao kikyou-sama lại phong ấn inuyasha vào thần mộc, cái cây có thể giúp cơ thể của inuyasha giữ mãi được trạng thái ban đầu dù thời gian trôi qua.

Có lẽ khi chết đi, kikyou-sama đã có chút gì đó hy vọng? Cuộc gặp gỡ định mệnh của kagome và inuyasha có phải vì thế mà diễn ra? Nếu kagome không phải là kiếp sau của kikyou-sama có lẽ cô ấy đã không gặp inuysaha, nếu cô ấy không thừa kế linh lực của kikyou-sama có lẽ cô ấy cũng không được đi cùng inuyasha. Và tớ nhắc lại, cô ấy không có 1 lời cám ơn :-< mà ngược lại, lấy phăng hạnh phúc, hy vọng của kikyou-sama. Ở volume 18, cô ấy nói “tôi không phải kikyou, tôi là kagome với 1 tâm hồn và trái tim riêng biệt”.

Tớ hiểu, tớ không bao giờ nghĩ 2 người ấy là một, ngay cả kikyou-sama cũng nghĩ thế :-< nhưng tớ nghĩ kagome là nơi kikyou gửi gắm yêu thương, hạnh phúc, hy vọng, và khi nghe câu ấy, tớ thấy đau lắm :-<

(không phải theo cách này, không phải gửi gắm thế này, không phải hạnh phúc thay, không phải để con người kiếp trước đau khổ T”T)

(ngoài ra còn 1 câu nữa “tôi còn sống”, ý nghĩa câu này là gì? Nó ám chỉ điều gì? Trong con mắt hạn hẹp của tớ thì tớ hiểu cô ấy muốn nói là “tôi còn sống còn kikyou đã chết” và cô ấy ở bậc cao hơn? :-< đây hoàn toàn là đoán mò thôi)

Thứ 3: ở khi xem ep 154, tớ đã khóc khi nhìn cảnh kagome ngồi thu lu, cô độc trên thảm cỏ đợi inuyasha đi gặp kikyou-sama về, không phải khóc vì kagome :-<, tớ nghĩ đến kikyou-sama đã phải chịu đựng như thế rất nhiều và rất lâu :-< inuyasha mới đi có 1 chút thôi mà kagome trông đã đáng thương như vậy :-< mà đấy là cô ấy vẫn còn có bao nhiêu người bên cạnh đấy :-< và những người ngồi đằng sau kia, họ cảm thông với sự chịu đựng nhỏ bé ấy :-< họ nói cô ấy “thiệt thòi” họ nói cô ấy “độ lượng” họ nói cô ấy “mạnh mẽ” :-< (thế còn sama của tôi? Ai sẽ ở bên cạnh và cảm thông cho sama của tôi =”=)

Khi cô ấy hờn dỗi, ghen tức, tớ giận (tất nhiên :”>), đương nhiên là cô ấy phải ghen rồi, cô ấy là người chứ có phải là thánh đâu.

Nhưng mà, hờn dỗi là 1 biểu hiện của sự làm nũng (1 bác sĩ tâm lý nào nói vậy á '__') và chờ đợi người khác xoa dịu (inu??) inu phải xoa dịu cô ấy, xin lỗi cô ấy dù inu đâu làm gì sai, inu đi gặp kikyou mà phải xin phép :-< cô ấy cho inu đi gặp kikyou,không xen vào để rồi sau đấy lại dỗi dỗi hờn hờn, hành hạ người ta, thế là sao =”= lại còn bắt phải “tường thuật”, không ai thấy cô ấy đòi hỏi quá nhiều sao?

Cô ấy ghen, nhưng hãy xem cô ấy ghen với ai? Không có gì là quá khi nói kagome là nhân vật nhận được nhiều hạnh phúc nhất và may mắn nhất cả bộ truyện và cô ấy dành sự ghen tức của mình cho người bất hạnh nhất. Một người có tất cả trong tay ghen với một người chả có gì hết :-< (mà hạnh phúc cô ấy có được là lấy được từ tay cái người kia :-<) Cô ấy luôn bên cạnh inu và cô ấy ghen khi số lần inu và kikyou-sama gặp nhau thưa thớt lắm :-<, và trong những lần đấy, 2 người nói với nhau những chuyện gì? Nhưng lời yêu thương nồng nàn cháy bỏng? toàn là NAR NAR NAR NAR NAR NAR và NAR…..=”= (ở ep 154 inu mới quan tâm 1 tí, cầu xin kikyou đang yếu thế đừng đâm đầu đi tiêu diệt nar thì sama nói luôn cho câu “có phải tôi đi sẽ là gánh nặng cho cậu?” :(((((( )

Tại sao cô ấy không nhận ra điều đấy, tại sao cô ấy không biết điều đấy, không hiểu điều đấy :(((((( (tại sao cô ấy không biết là vì cô ấy mà kikyou-sama dường như đã đè nén đến như giết đi tình cảm của mình, để rồi từ chỗ chết theo inu, sống lại để ở bên inu lại quay đầu bước đi khi nhìn thấy inu :((((( ) cô ấy còn muốn gì nữa :(((((((((

Tại sao cô ấy ghen khi mà kikyou-sama sống không bằng chết, đến nỗi người ta gọi cái chết là sự giải thoát :(((((((((((((((

(đến giờ tớ vẫn còn đau khi nhìn ở chap cuối kag mặc bộ đồ miko giống hệt kikyou-sama, không hiểu làm sao và từ bao h mà tớ mặc định đấy là bộ đồ dành riêng cho kikyou-sama và 2 màu trắng đỏ cũng dành cho kikyou mà thôi :-< màu trắng của sự tinh khiết, vô tận, màu đỏ của máu và tình yêu)

Thứ 4: nhiều fan kag……..phải gọi là……….các bạn ấy bật khóc vì sung sướng khi nhìn kikyou chết, bật khóc vì tức khi inuyasha hôn kikyou lần cuối :-< mà các từ chửi, thóa mạ, sỉ vả thì thôi rồi,(có tác dụng rất tốt cho việc tăng vốn từ chửi cả tiếng anh và tiếng việt của tớ :-< ) hôm trước tớ ra hàng net được 1 bạn fan kag nói thẳng vào mặt thế này “cái con này là con cát cánh phải không, về sau con đĩ này chết chứ có cái đéo gì” (hỏi làm sao người ta không khóc :-< không hận) đây là lý do quan trọng giúp tớ ghét kag cay đắng :-<

Tớ nghĩ, tớ không đáng để cho ấy thích :( tớ nói thật :(, tớ là 1 fangirl rẻ tiền, ích kỷ, nông cạn, có tầm nhìn hạn hẹp (tớ lúc nào cũng nhìn và đánh giá người khác qua cái cách mà họ đối xử với kikyou-sama, không thể mở to mắt ra mà đánh giá 1 cách khách quan và chính xác :(, thế nên không thể nhìn thấy nhiều thứ khác) tớ rất muốn nói câu “tớ thích cả 2” như người ta thường nói, tớ muốn yêu kikyou-sama thật nhiều thật nhiều và chỉ đơn thuần là yêu thôi, không oán ghét ai cả :-< nhưng tớ KHÔNG làm được
Tớ xin lỗi nếu tớ làm ấy thất vọng hay đau lòng vì bài viết không hề tốt đẹp gì về người mà ấy rất yêu quý và trân trọng :( (ai mà nói không hay về kikyou-sama thì tớ cũng ghét vậy thôi :( )
---------------------------------------------------------
Inu-kyo
K.I.K.Y.O.U
K.I.K.Y.O.U
Inu-kyo

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyMon Aug 02, 2010 3:02 pm

Chà , cảm nhận về cô Kag dài ghê , đồng ý cả hai tay về 4 lý do chính quá chuẩn .....:))))))
SesshoumaruSama
K.I.K.Y.O
K.I.K.Y.O
SesshoumaruSama

Nam ▌Mảnh ngọc : 167
▌Age : 28
▌Location : The shadow of Abaddon
▌Registration date : 12/08/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyFri Aug 13, 2010 1:16 pm

Nếu FC kagome hỏi tại sao tui thích Kikyou mà ko thích kagome thì tui ko thể lí giải đc cũng giống như tụi mình ko thể lí giải vì sao họ lại thích Kagome mà ko thích Kikyou. Tình cãm của con ng` rất là phức tạp ngay cả chính bản thân cũng có thể ko hiểu
Nhưng dù sao thì Kagome cũng tốt, mà nếu ko có Kagome thì sao phong ấn của Kikyou cho Inuyasha đc phá bỏ, thì làm sao có Inuyasha cho mình yêu mình ghét. Túm lại là Fc tụi mình có vài ng` nên kiểm điểm lại mình 1 chút trách xung đột ( ko ám chỉ ai hết ) Kikyou cũng đâu muốn Kiếp sau của mình bị Fan hâm mộ chửi

sơ đồ tự tui chế này:
chửi Kag ----> inu đau lòng ----> Kik buồn theo <--- ko ai muốn thế
===> đừng chửi lẫn nhau
Inu-kyo
K.I.K.Y.O.U
K.I.K.Y.O.U
Inu-kyo

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 EmptyFri Aug 13, 2010 2:21 pm

Bạn này ăn nói buồn cười nhờ ..... Topic này là hỏi " kag là người như thế nào ? " Họ nghĩ gì thì nói nấy , đấy là nói lên ý kiến của mình , chứ thèm gì mà chửi ....
Nhân tiện , đúng là kag có một vài điểm tốt nhưng tớ thấy điểm xấu còn nhiều hơn .... K có kag mở phong ấn Inu thì đã có người khác ( có thể sẽ là Kik sau này tái sinh ) , kag xuất hiện chỉ làm khổ Kik mà thôi ....
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thấy Kagome thế nào ?   Bạn thấy Kagome thế nào ? - Page 4 Empty

Bạn thấy Kagome thế nào ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 4 trong tổng số 7 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next