( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Một chút đóng góp cho các box! Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Một chút đóng góp cho các box! Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Một chút đóng góp cho các box!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
meomeokiki
~♥~4EVER ONE LOV3~♥~
meomeokiki

Nữ ▌Mảnh ngọc : 268
▌Age : 25
▌Location : K bk nữa...bụi đời
▌Thanks : 3
▌Registration date : 08/05/2009

Một chút đóng góp cho các box! Vide
Bài gửiTiêu đề: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyThu Oct 22, 2009 4:02 am

theo meo thì một số box đang lặn mất tăm.Đầu tiên chú ý vào box fanart:
Lí do "lặn" mất:
-Mem nhà ta ko bít vẽ chị kik
-Ko có phần thưởng
-Ko có máy skan/ko pít sử dụng
-Lười angry
Cách giải quyết:
Chuối nên mở một topic hướng dẫn mem nhà ta cách vẽ,cách sử dụng máy skan.
Chuối sẽ cùng những ng rành vẽ post từng giai đoạn vẽ cho các mem xem
Ngoài cuộc thi vẽ kik lúc nhỏ trước đây,nên tổ chức những cuộc thi khác(đương nhin là hè&tết 8-> )
http://vn.myblog.yahoo.com/violet29091998
Yuuko_Sama
♥ Forever Five - DBSK ♥
♥ Forever Five - DBSK ♥
Yuuko_Sama

Nam ▌Mảnh ngọc : 617
▌Age : 26
▌Location : tức chết :|
▌Thanks : 12
▌Registration date : 13/01/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyThu Oct 22, 2009 11:23 am

Meo: tớ nghĩ bài này nên để vào thắc mắc góp ý cho Box

Còn về việc ko vẽ, có nh` lí do, lí do đơn giản, chủ yếu nhất là nhà ko có máy ảnh, máy scan.

Nếu mà mún ra ngoài tiệm scan: 2k/bức

Sắ[ đi chơi (và nh~ ngày sau đó sẽ đi liên miên), nên ko mún phí k
http://mangafc.4rumer.com/
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116
▌Registration date : 14/09/2007

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyThu Oct 22, 2009 3:11 pm

Đầu tiên là cám ơn góp ý của em nhé. Nhưng góp ý này phải move vào box Thắc mắc góp ý mới hợp lí nhỉ.
Lí do để mem ko vẽ đơn giản là ko có máy scan, mà đi ra hàng thì rất lười :"< Thường thì có máy ảnh nhưng chụp lại rất xấu nên cũng ít ai sử dụng, trừ trường hợp biết PS thì tút lại cho đẹp xD
Về cách giải quyết của em, phần hướng dẫn thì forum mình rất thiếu ng` nên khó làm đk lắm, còn vụ thi thố thì trong năm học mem hoạt độg ko đông nên khó lòng thành công.
Nhưng em yên tâm, chị sẽ cố gắng tổ chức 1 cuộc thi nhỏ :")
Thân
https://facebook.com/forsaken.serenade
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Nữ ▌Mảnh ngọc : 625
▌Age : 32
▌Location : Trà Vinh
▌Thanks : 13
▌Registration date : 29/07/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptySun Oct 25, 2009 3:31 am

Vậy bác chuối iu, sẵn tiện tay bác làm ơn vực cái déign and moẻ dùm đi ha. Chỉ có mình tui với bác á. Còn cài STOM cũng tương tự, mặc dù chẳng đòi hỏi mem design gì nhìu, chỉ góp ý thui mà chả tên nào chịu bén mảng vô hết hà. Tui bít bác chuối nhà mình vừa dễ thương lại thông minh nè, bác vực đc cái yêu cầu design rùi thì làm nốt mấy cái đó đi ha
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptySun Oct 25, 2009 3:36 am

Cái đó phải là mọi ng` chứ tớ đâu làm đk j` TT_TT Nếu đk thì tớ cũng vực nó dậy lâu rồi TT_TT
Hay là thế này, mình lập 1 lớp học design đi, như vậy mọi ng` vừa đk học design, vừa ghé thăm mấy tut và resource :">
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptySun Oct 25, 2009 3:40 am

Vậy để tết đi, chứ lúc trước bác nói làm cái tut đơn giản ko mất thời gian mà. Sao thấy sung đc có mấy bữa hà, Với lại tui thấy mình design ko giống như người ta nên chắc là ứng dụng ko cao, chỉ có thề déign kik thui, hay là mấy bác ấy chê bài học mình căn bản quá hay nâng cao quá, chả ai góp ý nên mình ko sừa chữa đc
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptySun Oct 25, 2009 4:16 am

Thì tớ ko có tgian nên mới ko viết đk tut mà :"<
Đúng là ko ai góp ý nên rất khó sửa chữa thậm chí đến đọc có khi còn ko đọc nói j` đến góp ý xD
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyMon Nov 09, 2009 5:19 am

Hay như vậy đi, hay là lập một topic yêu cầu cho box design. Khi mình up hình tự design hay làm request đó. Nếu các bác ấy thích hình hình đó và muốn học cách làm. Thì designer nếu đc sẽ viết một TUT. Nếu một tut thành công, tức dễ hỉu, có hình mình hoạ sẽ đc cộng điểm. Vậy đó, bác thấy thế nèo
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyMon Nov 09, 2009 10:52 am

Uh vậy cũng đk đó, phiền cậu lập giúp tớ nhé :")
Với cả nếu rảnh thì pozt tiếp ressource nhé để vực dậy box xD
Thân
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyThu Nov 19, 2009 8:09 am

bác kì cục, bít tui ko có khả năng online thường mà chơi vậy đó hả. Tự lập đi ha, chả qua là tui chả bít nói sao cho hợp. Còn resoure thì tui làm rùi, đẻ search đã.
Còn cái góp ý kìa, có mình sâu vào, thất bại rùi kìa
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyThu Nov 19, 2009 1:56 pm

Cái chính là phải PR thì mọi ng` mới biết đường vào góp ý chứ, chịu khó pm hoặc nhắn tin cho mem thì topic góp ý sẽ đk vực dậy thôi mà xD
Cố lên nhé :X
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyFri Nov 20, 2009 2:35 am

Nhắc đến công tác PR á, bác làm thì có. Ai đòi lập, ai hả, bác chứ ai? Mệt bác quá, mà nhắc tới PR, ctv PR củ 4rum đi đâu rùi kìa, làm ơn tuyển thêm PR nhá. Heheheh
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyFri Nov 20, 2009 10:57 am

Hiện h forum ko có CTV PR này :"< Đăng kí thì nhiều nhưng đăg kí xog bỏ đấy nên tớ cho out rồi. Tuyển thì phải có ng` dự tuyển mới đk chứ :"<
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyFri Nov 20, 2009 11:26 am

Thì bác phải kéo bác WAO về đi. Khổ nổi 4rum mình đông thiệt mà toàn ảo ko hà, thiệt chỉ còn vài mem active. Dạo này thấy khách vô nhìu đó, 5 7 người gì đó, hi vọng họ sẽ nhiệt tình với 4rum thui, chứ biết sao giờ. Bác đi lôi mem cũ về đi, tui thấy Cẩu quen biết rộng đấy, giao PR cho Cẩu đó
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyFri Nov 20, 2009 11:42 am

Tớ bây h chẳng còn cách nào liên lạc á, điện thoại cạn tiền, MSN thì lại hỏng, thôi thì kiksama lôi kéo Cẩu giúp tớ :"D nhé, tớ sẽ chăm chỉ viết tut tmd
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! EmptyFri Nov 20, 2009 11:53 am

É, lại lôi kéo chị nữa hả bé chuối, bé mún thành chuối gì đây, chuối nướng hay chuối lăn bột. Tui đâu có thân với chuối bằng bác đâu, sao lôi kéo hoài vậy trời. Điện thoại cạn tiền là tại có đứa nào đó nó bùn, nó bị bệnh nên nằm nhà nhắn tin chứ gì, bác hại tui cạn tiền đây nè. Chơi chính sách mỗi mem là một PR. Bảo đảm thành công 99%. Biết đâu mình lại ngay 1% đó nhỉ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một chút đóng góp cho các box!   Một chút đóng góp cho các box! Empty

Một chút đóng góp cho các box!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang