( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

... Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

... Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

...

Go down 
Tác giảThông điệp
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116
▌Registration date : 14/09/2007

... Empty
18042010
Bài gửi...

Mình là một đứa nhỏ mọn. Người ta nhìn bề ngoài đều tưởng mình lạnh lùng, mình chững chạc, mình không hay để ý chuyện trẻ con. Khổ thật. Trong khi mình hoàn toàn trái ngược.
Người ta nhìn bề ngoài tưởng mình cứng rắn. Có ai biết mình dễ khóc thế nào.. Người ta tưởng mình phóng khoáng, tưởng mình giống con trai. Có ai biết mình dễ giận, hay để ý như con gái.
Có lẽ vì những cái tưởng ấy mà người ta thường đối xử với mình như với những người cứng rắn.
Hôm nay đi sinh nhật một đứa bạn, nó bảo "Tao vui lắm. Tao không ngờ mày đến. Tao cứ tưởng mày sẽ không đi." Giật mình. Ai cũng nghĩ mình gai góc, không tiếp xúc. Ai cũng nghĩ mình là người đi từ chối tình cảm trong khi mình có lẽ là người cần tình cảm nhất.
Buồn thật. Không ngờ 1 ngày mà nhiều thứ xảy ra thế. Buồn có, vui có.
Buồn vì cứ tưởng sẽ phải lếch thếch đi bộ 5km. Buồn vì biết người khác nghĩ mình khốn nạn như thế nào.
Vui vì 2 người bạn mà mình gần như chỉ nói chuyện vài ba câu trong suốt mấy tháng học lại lọc cọc đạp cái xe hỏng chở mình đi mà không hề than vãn lấy một câu. Chỉ muốn nói lời cảm ơn mà không kịp.

1 ngày.
Giận. Buồn. Vui. Rồi lại buồn. Và bây giờ, cuối ngày, lại cảm thấy giận.
https://facebook.com/forsaken.serenade
Share this post on: reddit

... :: Comments

kiksama
Re: ...
Bài gửi Sun Apr 18, 2010 2:53 pm by kiksama
Cuộc đời lúc nào cũng vậy nhỉ. Có người mình tưởng mình hỉu họ, nhưng thực ra không phải thể. Có người mình tưởng họ hỉu mình nh7ng thất sự cũng ko phải. Có nhìu người mình tưởng họ rất vô tâm nhưng họ rất rất nhìu suy nghĩ người lớn, thậm chí già chát lun,

Bác làm tui nhớ năm lớp năm á. nhỏ đó sinh nhật, thật ra thì cũng chả thân gì. Có nhỏ nói tui, con Nhi vô duyên lắm, đừng mời nó. Nghe mà mún khóc lun, nhưng đông người quá, mình không mún khóc. Về nhà, khóc quá trời lun. Chết tiệt, con người nhìu mặt mà nhìn ko thể hỉu nổi họ.

P/S nếu là tui, tui tình nguyện chở bác về đó, Chuối iu. Dù gì mỗi ngày cũng đạp 7km rùi. Không đi taxi à
Chuối
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 12:37 am by Chuối
Nhớ đấy nhé, nói là tình nguyện chở về rồi đấy nhé ^^
Hôm qua ngồi cái xe đấy mà chỉ muốn ôm 2 bạn kia thôi, xe hỏng đi cứ nghiêng nghiêng sợ cực, đã thế còn phải đèo con lợn đằng sau cầm 1 đống quà nữa :-ss Rồi đi ngược đường, rồi tớ lại nhầm chỗ.. Nếu so sánh mình với 2 bạn ấy thì chắc là 1 đứa xấu tính xấu nết cùng với 2 bạn tốt bụng quá.
kiksama
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 3:05 am by kiksama
sau mà ẩu thế ko biết, tui ko hỉu tại sao bác lại có thể nuôi cô sâu lớn đến từng ấy cơ chứ. Mà hai bạn ấy là nam à, còn mấy bạn khác đâu ko chở bác về à. Mà ko có gí đâu nha, hai bạn đó đúng là người tốt. Còn bac là Nanh quỷ thì nói làm gì cơ chứ.

Mà này, nếu bạn đó là nam thì coi như cô sâu sắp có bố rùi đó nhá.
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 3:15 am by Chuối
Vớ vẩn,là nữ mà :| tớ k có bạn là con trai,mà chính vì 2 bạn kia là con gái nên mới đặc biệt :"
kiksama
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 5:39 am by kiksama
Vớ vẩn, tui đề nghị bác cưới chồng lẹ lẹ để xây dựng nên một gia đình "gương mẫu trong 4rum chúng ta.

Vớ vẩn, vớ vẩn... (khùng rùi(
long-forgotten soul
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 11:08 am by long-forgotten soul
hế, tính tình má con mềnh giống nhau vãi =))
Chuối
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 11:56 am by Chuối
@kiksama: cậu ko biết là để đi tới hôn nhân cần có nhiều tgian tìm hiểu à ;;) mà thậm chí h tớ còn chưa tìm thấy ai thì sao mà cưới đk :-
@Sâu: thật à.. :"(
kiksama
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 2:27 pm by kiksama
Ko cần đầu, thời này chuyển sang yêu theo thời các cụ rùi mà. Hay để tui cưới bác nha, chịu hông?
Chuối
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 2:52 pm by Chuối
khồng tớ chỉ thích zai thôi =))
long-forgotten soul
Bài gửi Mon Apr 19, 2010 4:47 pm by long-forgotten soul
giống thật đấy =))
1 vài điểm ;)) nhất là cái ai cũng tưởng con gai góc tmd vớ vẩn =)) mình đây xem film tình cảm khóc như mưa mà gai khỉ j :((
kiksama
Bài gửi Tue Apr 20, 2010 7:43 am by kiksama
Đúng là con bác lượm về sao mà giống bác thế Chuối iu. Hí. Tui chả bao giờ xem phim tình cảm mà khóc cả. Tui khóc khi thấy người nhà tui khóc, bà nè, mẹ nè, làm chuyện gì cảm thấy có lỗi với gia đình tự nhiên chảy nước mắt. Thấy Kik, tui khóc, khóc như mưa lun ấy. Thấy Sa-kun khóc cũng khóc theo. Coi clip của 2 ox cũng khóc lun.
_______> mít ướt đó.

Có ai coi From The new world, with love rùi bấn với tui đi
Yuuko_Sama
Bài gửi Tue May 04, 2010 2:54 pm by Yuuko_Sama
Giống mình nhá, mình hơi bị men, vui thì vui mà khi đã giận là khỏi dỗ nhé :x

Cơ mà con ng` mà, bây h e chả tin ai, tin mình mình thôi, vì k ai hỉu mìg ngoài chính mình cả :x
Chuối
Bài gửi Wed May 05, 2010 1:34 am by Chuối
Khổ thân em mất lòng tin vào mọi ng` rồi à :"(
Chị thì vẫn tin, gần như là tin tất cả mọi ng`, rồi lại thất vọng. Vì tính chị nó thế, ng` ta nói j` một cái là tin ngay, thế nên h chỉ còn cách tránh xa 1 số ng` thì mới ko tin đk chứ cứ gặp là thể nào lại tin :"(
Bài gửi  by Sponsored content

...

Trang 1 trong tổng số 1 trang